You are here

Dagskrá 2007

Kl.  09.55
Samhljómur kirkjuklukkna í Reykjavík

Kl 10:00
Í kirkjugarðinum við Suðurgötu
Forseti borgarstjórnar, Hanna Birna Kristjánsdóttir, leggur blómsveig frá Reykvíkingum á leiði Jóns Sigurðssonar
Lúðrasveitin Svanur leikur: Sjá roðann á hnjúkunum háu
Stjórnandi: Rúnar Óskarsson 
Skátar standa heiðursvörð

Kl 10:40
Hátíðardagskrá á Austurvelli
Hátíðin sett: Björn Ingi Hrafnsson, formaður Þjóðhátíðarnefndar, flytur ávarp
Karlakór Reykjavíkur syngur: Yfir voru ættarlandi.
Stjórnandi: Friðrik S. Kristinsson
Forseti Íslands, Ólafur Ragnar Grímsson, leggur blómsveig frá íslensku þjóðinni að minnisvarða Jóns Sigurðssonar á Austurvelli
Karlakór Reykjavíkur syngur þjóðsönginn
Ávarp forsætisráðherra Geirs H. Haarde
Karlakór Reykjavíkur syngur: Ísland ögrum skorið
Ávarp fjallkonunnar
Lúðrasveitin Svanur leikur: Ég vil elska mitt land
Áslaug Skúladóttir kynnir og Ríkisútvarpið sendir dagskrána út í útvarpi og sjónvarpi
 
Kl. 11:20
Guðsþjónusta í Dómkirkjunni
Séra Hjálmar Jónsson dómkirkjuprestur prédikar
Dómkórinn syngur
Einsöngvari er Ágúst Ólafsson

Kl. 13:00-17:00
Tjörnin og umhverfi
Í Hljómskálagarði verður Skátaland með leiktæki, þrautabrautir og fleira
Fallhlífaklúbbur Reykjavíkur sýnir fallhlífastökk kl. 16
Eldflaugatertubasar áhugamanna um íslenskar varnir í tjaldi við Skothúsveg
Í Hallargarði verður Sumargrín ÍTR
Ókeypis er í leiktækin í görðunum
 
Kl. 13:00-16:00
Akstur fornbíla og sýning
Hópakstur Fornbílaklúbbsins og sýning á Miðbakka
Hópakstur Krúsers og sýning á Skothúsvegi

Skrúðgöngur
Kl. 13:40
Skrúðganga frá Hlemmi niður Laugaveg að Ingólfstorgi. Lúðrasveit verkalýðsins leikur og Götuleikhúsið tekur þátt í göngunni
Kl. 13:45
Skrúðganga frá Hagatorgi í Hljómskálagarð. Lúðrasveit Reykjavíkur leikur

Kl. 14:00
Barna- og fjölskylduskemmtun á Arnarhóli
Skoppa og Skrítla
Abbababb. Atriði frá Hafnarfjarðarleikhúsinu
Fjöllistamaðurinn The Mighty Gareth
Obbosí - Kristjana Skúladóttir
Klassíski Listdansskólinn
Hattur og Fattur. Atriði frá Möguleikhúsinu
Trúðurinn Wally
Danslistarskóli JSB
Laddi
Barnadansleikur Söngvaborgar með Siggu Beinteins, Maríu Björk, Georg og Helgu Brögu
Pollapönk
Stígur og Snæfríður úr Stundinni okkar kynna dagskrána
 
Kl. 14:00 og 14:30
Brúðubíllinn í Hljómskálagarði
Segðu mér söguna aftur

Kl. 14:00-17:00
Dagskrá í Hallargarði
Tóti trúður
Fimleikadeild Ármanns sýnir fimleika
Glímufélög í Reykjavík sýna glímu
Skylmingaklúbbur Reykjavíkur sýnir skylmingar
Kínversk kung fu-sýning
Aikido-sýning
Sumargrín ÍTR
Spákonur í garðhýsinu

Kl. 14:00  
Danssýning á Ingólfstorgi
Lúðrasveit verkalýðsins leikur fyrir sýninguna
Klassíski listdansskólinn
Kramhúsið
Danslistarskóli JSB
Drop the Pressure
Perlan   
Romani Dance Studio
Danshópur Minervu Iglesias
Dansdeild ÍR
Danshópur Brynju Pétursdóttur
Dansíþróttafélagið Gulltoppur
Magadanshúsið

Kl. 14:00 
Dagskrá á Austurvelli
Sólskoðun Störnufræðivefsins
Sniglabandið í beinni útsendingu á Rás 2
Vinir Láru
Ingó Geirdal töframaður
Slefberi
Dixie-bandið Öndin

Kl. 14:00
Uppákomur víðsvegar um Miðbæinn
Götuleikhúsið sýnir á MR túninu ásamt Parabólu og Rimmugýgi
Danshópurinn Hnoð sýnir verkið Ætlarðu út í kvöld? á MR túninu
Vottar fyrir videóverki Formklukku við Kaffi Hljómalind kl. 14-16
Tónlist og videolist frá Xavier & McDaniel í Nakta Apanum á Bankastræti 14 kl. 14-16
Sólskoðun Störnufræðivefsins á Austurvelli
Rammíslensk Rómeo og Júlía í nútíð og fortíð á vappi um bæinn
Reiðhjólagengið Ræbbblarnir sýnir hjólin sín
Hönnunarhópurinn Títa verður með Lifandi gínur í Bankastræti kl 15
Danshópurinn Samyrkjar býður gestum og gangandi upp í dans
Götulíf skemmtir börnum á Fríkirkjuvegi
Lifandi bókasafn FSS verður í TM húsinu við Ingólfstorg frá klukkan 13 - 16.
AUS- Alþjóðleg ungmennaskipti býður upp á Fjölþjóðlegt Hafnarstræti! frá kl. 14

Kl. 14:00 
Skákmót á Útitafli
Lýðveldisskákmót Hróksins á útitaflinu við Lækjargötu

Kl. 14:00   
Kraftakeppni við Ráðhúsið
Trukkadráttur í Vonarstræti í keppninni Sterkasti maður Íslands

Kl. 14:30
Dagskrá í Lækjargötu
Trúðurinn Wally
Lalli töframaður
Vinir Láru
B3 Trío
Svavar Knútur
Jazzsveitin Dúi
Blikandi stjörnur
Þjóðlagakvintet Tepokans
Myst
Kenya Nemor
Jack London
Rafhans 021
Hiphoptónleikar: Dabbi T, Mag-B, Valli P.R., Danni A, Gunni Jr., Gísli Pálmi og Gunnar Marís

Kl. 14:30
Tónleikar í Ráðhúsi Reykjavíkur
Englakórinn
Stúlknakór KFUK
Tríólurnar
Söngsveitin Fílharmonía
Paradís – Tónaregn í Reykjavík
Dixielandhljómsveit Árna Ísleifs

Kl. 15:00
Dagskrá í Hljómskálagarði
Trúðurinn Wally
Töframaðurinn Pétur Pókus
Iss piss fimleikatrúðarnir
Barnadansleikur með Fjörkörlum

Kl. 15:00 
Tónleikar í Lækjargötu

Kl. 15:00
17. júnímót í siglingum
Siglingamót Brokeyjar á sundinu fyrir utan Sæbrautina

Kl. 19:00 
Dansleikur á Ingólfstorgi
Komið og dansið
Furstarnir og Geir Ólafs
Buff
Heimilistónar
Salsa Iceland
Milljónamæringarnir

Kl. 20:00 
Tónleikar á Arnarhóli
<3 Svanhvít
Hress/Fresh
Spooky Jetson
Gordon Riots
Shogun
Steed Lord
Benni Hemm Hemm
Ampop
Lay Low
Mezzoforte

Kl. 20:00 
Harmónikuball í Ráðhúsi
Léttsveit Harmónikufélags Reykjavíkur leikur fyrir dansi

Kl. 21:00
Dansleikur í Lækjargötu
DJ Páll Óskar

Innskráning